ஒரு வழிப் பயணம் (சிறுகதை)

நுண்தகவல்களை அப்படித்தான் ’சேகரிக்க’ வேண்டும். நாம் சேகரிக்க கூடாது.  உலவி வருகையில் நாயிருவிவிதை கூடவே வருவது போல அவை வரவேண்டும். எங்கெங்கோ  உதிர்ந்து காத்துகிடக்கவேண்டும். ஒரு புனைவுத்தருணத்தில் மழை பட்டு முளைப்பது போல எழுந்துவரவேண்டும். நீர் பட்டு முளைக்கையிலேயே அது அங்கிருந்ததை நாம் அறியவேண்டும்
நுண்தகவல்கள் அமைய இரு வகை மனநிலை தேவை. ஒன்று, ஒரு அடிப்படையான குழந்தைத்தனம். அர்த்தமில்லாமல் வேடிக்கைபார்க்கும் தன்மை. இரண்டு, ஒரு விலகிய தன்மை. நமக்கு பழக்கமில்லா ஊரில் நுண்தகவல்கள் அதிகமாக மனதில் பதிகின்றன. பழகிய ஊரில் நாம் தேவையானவற்றை, நமக்கு பிரச்சினையானவற்றை, பழகியவற்றை பார்க்கிறோம். நம்முடைய  புறவயமான சுயம் சார்ந்து நாம் ஒன்றை பார்க்க ஆரம்பித்தாலே நம்முடைய கவனம் சிதைந்துவிடுகிறது……..ஜெயமோகன்

About S i Sulthan

Phone: 9443182309 Nellai Eruvadi
This entry was posted in அனைத்தும், இலக்கியம், நாஞ்சில்நாடனின் கதைகள், பம்பாய் கதைகள் and tagged , , , , , , , , . Bookmark the permalink.

2 Responses to ஒரு வழிப் பயணம் (சிறுகதை)

  1. rathnavelnatarajan சொல்கிறார்:

    அருமையான பதிவு.
    நன்றி ஐயா.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s