நாஞ்சில் நாட்டு வெள்ளாளர் தாமும் பிறரும்

தன்னம்பிக்கை அற்ற, நோக்கத் தெளிவற்ற அல்லது நோக்கமேயற்ற, முயற்சி அற்ற, கடும் உழைப்பு அற்ற, பழமையில் மரியாதையும் புதுமை எதுவென்ற பிரித்தறி ஆற்றலும் அற்ற இந்தச் சமூகம் நேற்றைச் சுமந்துகொண்டு நாளையை நோக்கி நகரப் பிரயத்தனப்படுகிறது. இந்தச் சமூகத்தின் மீது உண்மையான அக்கறை கொண்ட சிலருக்கு அது புலப்படுகிறது. ஆனால் வெகுசனத்துக்குப் புலப்பட வேண்டும்.
தன் சமூகத்தினரைப் பற்றிய இந்த விளக்கமான பதிவு, காய்தல், உவத்தல் இன்றி உண்மையான கவலையுடன் விடை பெறுகிறார். வெள்ளாளன் நாஞ்சில் நாடனுக்கு அக்கறையும் கவலையும் இருக்கத்தானே செய்யும்.
“கவிமணி ஒரு ‘மான்மியம்’ படைத்தார். நாஞ்சில் நாட்டு வெள்ளாளர் சமுதாயம் ஒரு திருப்பங்கண்டது. சமுதாயத்தை மற்றொரு திருப்பத்துக்குச் சித்தப்படுத்துவது நாஞ்சில் நாடனின் இந்த ‘இரண்டாம் மான்மியம்’ சமுதாயத்தின் மூத்த தலைமுறையைச் சப்புக் கொட்ட வைத்து, அடுத்த தலைமுறையைச் சிந்திக்க வைத்து, இளைய தலைமுறையைச் சீண்டிவிட்டு, அனைவரையும் செயற்படத் தூண்டுகிறது இந்நூல்” என்று த.வேலப்பன் கூறுகிறார். ( தி. சுபாஷிணி)
நாஞ்சில் நாடன்
முன்பகுதிகள்: நாஞ்சில் நாட்டு வெள்ளாளர் வாழ்க்கை
 
முடிந்தது…..
எஸ் ஐ சுல்தான்

About S i Sulthan

Phone: 9443182309 Nellai Eruvadi
This entry was posted in அனைத்தும், இலக்கியம், நாஞ்சில் நாட்டு வெள்ளாளர் வாழ்க்கை, நாஞ்சில்நாடன் கட்டுரைகள் and tagged , , , , , , , , , , . Bookmark the permalink.

1 Response to நாஞ்சில் நாட்டு வெள்ளாளர் தாமும் பிறரும்

  1. பாலா,சிங்கப்பூர். சொல்கிறார்:

    இதில் கண்ணன் பதி என்ற ஊர் சில வருடங்கள்உக்கு முன் வரை கண்ணன் சேரி என்ற பெயருடன் தான் இருந்து வந்தது. எனது தாத்தா காலத்தில் பள்ளக்குடி என்ற பெயர் அதற்கு. பள்ளர் இன மக்கள் வாழ்கின்றனர்.(கிட்டத்தட்ட 60 குடும்பங்கள் இருக்கலாம்).25 வருடங்களுக்கு முன் எங்கள் வயலில் வேலை செய்தவர்கள் அனைவரும் அந்த ஊரைச் சார்ந்தவர்கள் தான். அவர்கள் எங்களது வீட்டிற்குள் வர அனுமதி இல்லை(இப்போதும் அப்படித்தான் -அதிக கொடுக்கல் வாங்கல் இல்லை).அவர்களின் திருமனங்களுக்கு அழைப்பு வந்தால் திருமணத்திற்குச் சென்று சிறு அன்பளிப்பு வழங்கி உணவருந்தாமல் திரும்பி வந்தனர். இப்போது நிலைமை பரவாயில்லை.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s