வண்ணதாசன் சிறுகதைகள்

நாஞ்சில் நாடன்
ஏற்கனவே பத்திரிகைகளிலும் தொகுப்புக்கள் மூலமாகவும் படித்திருந்த வண்ணதாசன் சிறுகதைகளை மறுமுறை படித்தேன். பதினைந்து நாட்களில், ஏழு புத்தகங்களையும். இந்தமுறை ஒரு மாறுதலான அனுபவத்துக்காகப் பின்னோக்கில் படித்தேன். ‘கனிவு’, ‘சின்னு முதல் சின்னு வரை’, மனுஷா மனுஷா’, ‘பெயர் தெரியாமல் ஒரு பறவை‘, ‘சமவெளி’, ‘தோட்டத்திற்க்கு வெளியிலும் சில பூக்கள்‘, ‘கலைக்க முடியாத ஒப்பனைகள்’ என்று.
வண்ணதாசனின் மனிதர்கள் ரொம்பச் சாதாரணமாக எங்கும் தென்பட்டு விடக்கூடிய எளிமையான மனிதர்கள். இவர்களுக்கும் வாழ்க்கை சிக்கலாகத்தான் இருக்கிறது; ஆனால் சிக்கலையும் தாண்டி சந்தோஷமாக இருக்கக்கூடிய தன்மை பெற்றதுதான் மனித வாழ்க்கை என்பதைச் சுட்டிக்காட்டும் கதைகள்.
சுவருக்கு ஆண்டுக்கு ஒருமுறை வெள்ளை அடிக்க வருகின்றவன்(சுவர்), வீட்டுக்குத் தண்ணீரும் வாசல் தெளிக்க மாட்டுச் சாணமும் சுமப்பவள் (சில நிமிர்வுகள் சில குனிவுகள்), பால் கறக்கும், மாடு விற்க வாங்க உதவும் கோனார் (பசுக்கள்), எல்லா அலுவலகத்திலும் காணமுடிகிற தாஸ் (நரகத்திற்க்கு வெளியே கொஞ்சம் சொர்க்கம்), ரோட்டில் போகும் பஸ்களை வழி மறிக்கும் கிறுக்கி (தாகமாய் இருக்கிறவர்கள்), லாட்ஜ்களில் படுத்து எழுந்திருக்கும் பெண்(மிச்சம்), முடிவெட்டிக்கொள்ள ஆளே வரமால், சும்மாவும் இருக்க முடியாமல் நடைபாதை வியாபாரம் செய்யும் சிறுவனுக்கு முடி வெட்டிக்கொண்டு அழும் நாவிதன் (பாம்பின் கால்), தேர் பார்க்கும் ஆவலுள்ள வேலைக்காரச் சிறுமி (நிலை), ஆரம்பப்பள்ளி ஆசிரியர் (சபலம்) என்று எல்லோரையும் வாழ்க்கை என்ற ஒன்று அலைக்கழித்துக் கொண்டிருக்கிறது. சாதாரணத்திலும் சாதாரணமானவர்

வண்ணதாசன் சிறுகதைகள்  :வண்ணதாசன் கதைகள்

About S i Sulthan

Phone: 9443182309 Nellai Eruvadi
This entry was posted in அனைத்தும், இலக்கியம், நாஞ்சில்நாடன் கட்டுரைகள் and tagged , , , , , , , , . Bookmark the permalink.

2 Responses to வண்ணதாசன் சிறுகதைகள்

 1. ramji_yahoo சொல்கிறார்:

  மிகவும் சரியான வரிகள், பாராட்டுக்கள். நன்றிகள் நாஞ்சில் நாடன்.

  வண்ணதாசன் கதைகளின் பெரும்பாலான களங்கள் நெல்லை, மதுரை, நிலக்கோட்டை, திண்டுக்கல் வட்டாரத்திலேயே இருக்கிறன்றன. ஓரளவு அந்தப் பகுதிகள் பற்றி எனக்குத் தெரிந்ததால் , அவரின் வர்ணிப்புகள், வட்டார மொழி, வரிகள் திகட்ட வில்லை.

  ஒரு வேளை, சேலத்திலோ, ஆம்பூரிலோ, வாணியம்பாடியிலோ இருக்கும் வாசகருக்கு திகட்டுமோ தெரிய வில்லை.

  ஆனால் அன்பு, காதல், காமம், பொறாமை, உதவி, கிண்டல், புறம்கூறுதல், தோல் கொடுத்தல் இல்லாத வட்டாரம் இவ்வுலகில் ஏது

  உங்கள் மீது கூட ஒரு குற்றச் சாட்டு உண்டு. நாஞ்சில், தாராவி தவிர வேறு வட்டாரம் சார்ந்த கதைகள் எழுத வில்லை (எழுத முடியாதோ) என்று.
  நீங்களோ, வண்ணதாசனோ ஒரு சென்னை / கோவை/தஞ்சை மண்டலம் அமைந்த படைப்பு அருளினால் நன்றிக் கடன் பட்டவர்களாவோம்.

 2. rathnavel natarajan சொல்கிறார்:

  அருமையான அலசல்.
  நன்றி ஐயா.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s