நாஞ்சில்நாட்டு வெள்ளாளார் வாழ்க்கை

சமீபத்தில் படித்தவை: ஜெயமோகன்

http://www.thinnai.com/?module=displaystory&story_id=60405201&format=html

நாஞ்சில்நாட்டு வெள்ளாளார் வாழ்க்கை [வரலாறு]

நாஞ்சில்நாடன்

காலச்சுவடு பதிப்பகம்

நாஞ்சில்நாடனின் இந்நூல் அவரது சாதியைப்பற்றிய ஒரு சுயவரலாறு. ஆனால் இத்தகைய ஒரு நூலில் நாம் சாதாரணமாகக் காணும் இரு கூறுகள் இதில் இல்லை. ஒன்று இது தன் சாதி குறித்த பெருமிதம் அல்லது தன்னுணர்வு எதையுமே வெளிப்படுத்தவில்லை. தன் சாதியின் வாழ்க்கைநிலைகள் பழக்கவழக்கங்கள் மனநிலைகள் ஆகியவற்றை நுட்பமாகவும் விமரிசனப்பாங்கிலும் சொல்லிச்செல்கிறார். சாதியின் மேட்டிமைப்புத்தி சோம்பல் முதல்யவற்றை சொல்லும்போது ஆழமான அங்கதக் குரல் அவரில் குடியேறிவிடுகிறது.இரண்டு வரலாற்று நூல்களுக்குரிய தகவல் அடுக்கிச்செல்லும் தன்மை இதில் இல்லை. முதல்தர புனைவிலக்கியவாதி ஒருவரின் கைகளால் எழுதப்பட்டது என்று ஒவ்வொரு வரியிலும் தெளிவாகும் ஆக்கம் இது. சரளமும் மொழிவிளையாட்டுகளும் நுட்பங்களும் கொண்ட நடையும் அங்கதமும் ஒரு புன்னகை மாறாமலேயே இதை படிக்கச்செய்கின்றன.

‘வெள்ளாளான் என்ற சொல் எந்தக்காலத்திலும் எனக்கோர் கவசமோ குண்டலமோ அல்ல. மாறாக வாகாக அடிவாங்கும் ஒரு மர்ம ஸ்தானம் ‘ என்று சொல்லும் நாஞ்சில் நாடன் தன் ஆக்கங்கள் வெள்ளாளார்களை இழிவுபடுத்துவன என்று ஒருதரப்பாலும் வெள்ளாளர்குரல் என பிறதரப்பாலும் வசைபாடப்படுவதைக் குறிப்பிட்டு ‘நீங்கள் தேடுவது யாராக இருந்தாலும் அது நான் அல்ல ‘ என்ற பிரெக்டின் வரியை முன்னுரையில் மேற்கோள்காட்டுகிறார்.

நாஞ்சில் நாடு என்று கூறப்படுவது இன்றைய குமரிமாவட்டத்தின் வடகிழக்குப்பகுதி. பழைய திருவிதாங்கூர் அரசின் ஒரு பகுதி. சங்ககாலம் முதலே இப்பெயர் உள்ளது. இதன் அமைப்பை விளக்கியபடி தொடங்கும் நாஞ்சில்நாடன் வெள்ளாளரின் வீடுகளின் அமைப்பு, ஊரின் அமைப்பு, திருமணமுறைகள், உணவுப்பழக்கங்கள், உறவுமுறைகள் , தெய்வங்கள் ஆகியவை குறித்த தகவல்களை விரிவாகச் சொல்கிறார்.பல தகவல்கள் நம்மை வியப்புக்குள் தள்ளுபவை. ‘சனிபிணம் தனிபோகாது என்பது பழமொழி. மதம் மாறியவர் இறந்துபோனபின் சவ அடக்கத்தில் -அது சனிக்கிழமை என்பதனால்- உபதேசியார் ஓதி முடித்த பிறகு அவர் மறுபுறம் பார்க்கையில் – அவர் வேண்டுமென்றேதான் வேறு புறம் பார்த்தாரோ என்னவோ- சடக்கென்று சவப்பெட்டிக்குள் உயிருள்ள சேவல்குஞ்சு ஒன்றை எறிவதை சமீபத்தில் பார்த்து வியப்படைந்தேன் . எந்த மதத்துக்குப் போனாலும் எந்த தேசத்துக்குப் போனாலும் மனம் தன் சொந்த சின்னங்களையும் பின்னங்களையும் துறப்பதில்லை போலும் ‘ என்று சொல்லும் இடம் ஓர் உதாரணம்.

நாஞ்சில்நாடனுக்கே உரிய கிராமத்து நகைச்சுவை இந்த நூலில் முக்கியமாக பல இடங்களில் வெளிப்படுகிறது.வேளாளர் மதம் மாறியபிறகும் அந்தோணிப்பிள்ளையும் மைதீண்பிள்ளையும் ஆகவே வாழ்வதை சொல்லிச்செல்லும் இடத்திலாகட்டும் , ‘குடிக்கிற தண்ணீரில் குறியை விட்டு ஆழம்பார்ப்பவன் வெள்ளாளான் ‘ என்ற பழமொழி சாதாரணமாக வந்துசெல்லும்போதாகட்டும் நம் மனம் ஒரு மலர்ச்சியை அடைகிறது. புனைகதை அளிக்கும் மலர்ச்சி அது. வரலாற்று நூலில் அது வருவது எழுத்தாளானின் சாதனையே.

—-

jeyamoohannn@rediffmail.com

About S i Sulthan

Phone: 9443182309 Nellai Eruvadi
This entry was posted in அனைத்தும், நாஞ்சில்நாடனின் புத்தக மதிப்புரைகள், நாஞ்சில்நாடன் கட்டுரைகள் and tagged , , , , , , , , . Bookmark the permalink.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s